Ẹ Máa Gbọ́

Ẹ gbọ́ ohùn mi, mo fẹ́ sọ̀rọ̀

Fi wá sílẹ̀


Wọn máa ń sọ

Ká gbọ́dọ̀ gbéyàwó sílé

Nígbà tá ò bá fẹ́ ìyàwó rárá


Wọn máa ń sọ pé

Ká gbọ́dọ̀ jẹ́ bàbá tọmọ

Àmọ́, ṣé wọn rò nípa ọmọ tó ò lóbí nǹkan kan?


Wọn máa ń sọ pé

Kò jẹ́ nǹkan ti ọmọlúàbí máa ń ṣe

Sùgbọ́n, ṣe é kàn ọ́? 

Ayé mi jẹ́ tèmi, ayé ẹ jẹ́ ti ẹ


Wọn máa ń sọ pé

Sùgbọ́n, ọlọ́run ti sọ wí pé…

Màá jẹ: ọlọ́run kò kàn mí, bí ìgbé ayé mi kò kàn ẹ́


Wọn máa ń béèrè pé

Ṣé ẹ nífẹ̀ẹ́ fún ara yín?

Màá dá wọn lóhùn: Ṣé ẹ mọ̀ kí nífẹ̀ẹ́ jẹ́?


Bọ́kùnrin bá bọ́kùnrin sùn

Ìfẹ́ wà


Bóbinrìn bá bóbinrìn sùn

Ìfẹ́ wà


Tá bá dòbí

Tó bá ṣe pé jẹ́ òbí wù wá

A máa ṣe é, a máa tọ́jú ọmọ yẹn tí ò ní nǹkan

Tí ò mọ ìfẹ́ látọkàn téèyàn


Bọ́mọ, bọ́mọ káàkiri

A á gbọ́dọ̀ ṣe é


Gbé láyé yín

Bí a máa gbé láyé wa

Tẹ́ ò bá fẹ́ ara wa


Ìrànlọ́wọ́ ẹ

Kò lè ṣe nǹkan kan fún wa

A mọ ara wa,

Ṣé ẹ mọ ara ẹ?


Ẹnikẹ́ni tẹ́ fẹ́ bá ara wọn sùn, gun wọn

Bá máa gun ẹni tó wù wá

Ẹ jọ̀ọ́, fi wá sílẹ̀.



Mo nífẹ̀ẹ́ fún ẹ


Mo nífẹ̀ẹ́ fún ẹ

Pẹ̀lú bí ẹ máa ń ṣe nǹkan rẹ.

Bí o ṣe rìn lórí títì,

bí o ṣe sọ ọ̀rọ̀ rẹ,

bí o ṣe wò mí lójoojúmọ́,

bí o ṣe jẹ́ bí ọmọ ayé yìí.


Ọkùnrin méjì, papọ̀,

ìwọ pẹ̀lú mi, ìfẹ́ mi.


Mo ti gbọ́ àwọn ènìyàn

tí sọ pé,

"àwọn ọkùnrin papọ̀,

ó jẹ́ nǹkan tó burú, kò tó pẹ̀lú àwọn èrò tọlọ́run wa."

Mo gbọ́dọ̀ sọ sí ọlọ́run tí ayé wa,

ẹ pẹ̀lẹ́,

nítorí pé

kò séèyàn láyé tá wà yìí

tó lè sọ pé mi ó lè wà pẹ̀lú ọkùnrin kan,

ọkùnrin náà tí mo fẹ́.


Nítorí náà,

màá jà gidi gan-an ni,

pẹ̀lú gbogbo mo ní láyé yìí

fún ẹ,

ìfẹ́ mi,

ayọ̀ mi,

adé mi,

ọkọ mi.


Nítorí pé,

mo nífẹ̀ẹ́ fún ẹ.