Nhà Online của Linh


"Rất hân hạnh được đón tiếp quý khách, rất hân hạnh được đón tiếp qúy khách . . ."

  Tin chính:

   Đang đi làm rồi, thấm thía câu này:
"Học nhiều rồi mới thấy mình dốt, đọc nhiều rồi mới thấy mình chả biết đ-eo gì!"

  And good news, maybe I'm in the mood for love, again.

....

 

 

 

  Văn nghệ

LOVE - PUSHKIN

I loved you; even now I may confess,
Some embers of my love their fire retain;
But do not let it cause you more distress,
I do not want to sadden you again.

Hopeless and tongue-tied, yet I loved you dearly,
With pangs the jealous and the timid know;
So tenderly I loved you, so sincerely,
I pray God grant another love you so.

Tôi yêu em đến nay chừng có thể,
    Ngọn lửa tình chưa hẳn đã tàn phai.
    Nhưng không để em phải bận lòng thêm nữa,
    Hay hồn em phải gợn bóng u hoài.

     Tôi yêu em âm thầm không hi vọng,
    Lúc rụt rè, khi hậm hực lòng ghen.
    Tôi yêu em, yêu chân thành đằm thắm,
    Cầu cho em được người tình như tôi đã yêu em . . .

  

  Tiếp, from  Mr CJ Romeo The Talented

Anh không muốn ví em là hoa
    Dẫu là loài hoa có hương có sắc
    Hoa chỉ nở trên cành trong khoảnh khắc
    Còn em thì cứ ước mãi tươi xinh

Anh không muốn ví em là biển xanh
Dẫu là biển yên lành không dữ dội
Biển có lúc vơi theo triều mỗi buổi
Mà tình em mãi mãi vẫn đầy  

Anh không muốn ví em là mây
    Dù đó là một làn mây trắng
    Mây mỏng manh và cứ trôi lãng đãng
    Còn em thì gẫn gụi chẳng xa vời...

Em là tình yêu của riêng anh thôi
Dẫu đến tận cùng thời gian không hết
Em xinh đẹp bởi vì em thân thiết
Ở bên anh, em là nửa cuộc đời.

 



Alias: BL.oom
Birth: 13/01/1986
Location: Hanoi - Vietnam

Personal Links:
My Blog
My Y360 Profile
D3net Forum
88andlife Forum
TNXM Forum