Block Course 1/2562


** คำชี้แจง ** (เริ่มเรียน วันที่ 10 มิถุนายน 2562 เป็นต้นไป)

1. เปิดลงทะเบียนออนไลน์ วันที่ 4 - 7 มิถุนายน 2562 (เปิดระบบลงทะเบียน วันที่ 4 มิถุนายน 2562 เวลา 12.00 น. และปิดระบบ วันที่ 7 มิถุนายน 2562 เวลา 12.00 น. )

** เริ่มเรียน วันที่ 10 มิถุนายน 2562 เป็นต้นไป **

2. เมื่อลงทะเบียนออนไลน์แล้ว ต้องชำระเงินค่าเอกสารติว คอร์สละ 1,000 บาท (25 - 30 ชั่วโมง/คอร์ส) ภายในวันที่ 7 มิถุนายน 2562 เวลา 16.00 น. มิฉะนั้นถือว่าสละสิทธิ์ (แสดง e-mail ตอบรับการลงทะเบียนก่อนชำระเงิน) โดยชำระเงินที่ :

วิชากลุ่มสาระฯ วิทยาศาสตร์ - ครูอรชุมา พรหมทับทิม ห้องพักครูวิทยาศาสตร์ อาคาร 5 ชั้น 1 (512)

วิชากลุ่มสาระฯ คณิตศาสตร์ และ ศิลปะ - ครูลักษณา ทับบุรี ห้องพักครูคณิตศาสตร์ อาคาร 1 ชั้น 2

วิชากลุ่มสาระฯ ภาษาต่างประเทศ - ครูจอมพร ธนกีรติกุล ห้องพักครูวิทยาศาสตร์ อาคาร 4 ชั้น 2

3. นักเรียนในห้องเรียนโครงการ SMTE, Gifted และ MEP "ลงทะเบียนเรียนฟรี 1 คอร์ส/ภาคเรียน "

- กรณีใช้สิทธิ์ลงทะเบียนฟรี เมื่อลงทะเบียนออนไลน์แล้ว ต้อง ยืนยันสิทธิ์ ที่ครูที่รับชำระเงินตามสาขาวิชาที่ลงทะเบียน ภายในวันที่ 7 มิถุนายน 2562 เวลา 16.00 น. มิฉะนั้นถือว่าสละสิทธิ์

- กรณีลงทะเบียนมากกว่า 1 คอร์ส ให้ชำระเงินในส่วนของคอร์สเหลือ คอร์สละ 1,000 บาท (เช่น ลงทะเบียน 3 คอร์ส ใช้สิทธิ์ 1 คอร์ส ชำระเงิน 2 คอร์ส จำนวน 2,000 บาท)

- หากนักเรียนไม่ลงทะเบียนถือว่าสละสิทธิ์ในภาตเรียนนั้น และไม่สามารถนำสิทธิ์ของภาคเรียนนั้นๆ ไปใช้ในภาคเรียนอื่นได้

4. นักเรียนต้องเข้าระบบเพื่อลงทะเบียนด้วยอีเมลโรงเรียนของตนเองเท่านั้น (.............@chainatpit.ac.th)

5. รับสมัคร คอร์สละ 20 คน (ขอสงวนสิทธิ์ในการยกเลิกการลงทะเบียนในคอร์สที่มีนักเรียนลงทะเบียนสมบูรณ์ต่ำกว่า 10 คน)

- กรณีที่คอร์สถูกยกเลิกการลงทะเบียน นักเรียนที่ชำระเงิน/ยืนยันสิทธิ์แล้ว สามารถแจ้งความจำนงขอลงทะเบียนเรียนในคอร์สอื่นแทนได้หากคอร์สนั้นยังไม่เต็มจำนวน หรือตามดุลยพินิจของครูผู้สอน หากนักเรียนไม่ประสงค์ลงทะเบียนในคอร์สอื่นสามารถขอคืนเงินได้ แต่นักเรียนที่ใช้สิทธิ์ลงทะเบียนฟรีไม่สามารถขอคืนสิทธิ์ได้

6. นักเรียนสามารถลงทะเบียนเรียนคอร์สใดก็ได้ ไม่จำกัดระดับชั้นและจำนวนคอร์ส

7. กรณีต้องการยกเลิกการลงทะเบียน ให้แจ้งยกเลิกการลงทะเบียนทางระบบแจ้งยกเลิกการลงทะเบียน ท้ายตารางลงทะเบียนเรียน หากชำระเงิน/ยืนยันสิทธิ์แล้วให้แจ้งครูที่รับชำระเงินด้วย ภายในวันที่ 7 มิถนายน 2562 เวลา 14.00 น.

(ขอความกรุณาให้นักเรียนแจ้งยกเลิกการลงทะเบียนหากไม่ต้องการเรียนคอร์สนั้นๆ แล้ว เพื่อให้นักเรียนคนอื่นสามารถลงทะเบียนเรียนคอร์สนั้นได้)

8. ประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้าเรียน วันที่ 9 มิถุนายน 2562 ทาง https://is.gd/7xuslo

9. หากพบปัญหาในการลงทะเบียน กรุณาแจ้งครูวรนุช อยู่เล่ห์, ครูภัสสร์สิรี บุญเสริมรักษ์ และครูมาฆพันธุ์ อ่ำนาคิล

หมายเหตุ : ** นักเรียนต้องปฏิบัติครบทั้ง 2 ส่วน คือ ลงทะเบียนออนไลน์ และ ชำระเงิน/ยืนยันสิทธิ์ จึงจะถือว่าการลงทะเบียนสมบูรณ์ **

ลงทะเบียน Block Course ที่ Link ด้านล่าง

กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์

Course ครูผู้สอน ระดับชั้น วัน - เวลา (น.) ห้องเรียน

1. CH 202 Advance Chem 1 (SMTE & Gifted) ครูมาฆพันธุ์ ม. ปลาย พุธ 17.00 - 19.00

- อะตอม, ตารางธาตุ, สมบัติของธาตุหมู่หลัก,

พันธะเคมี, สารเชิงซ้อน, ธาตุแทรนซิชัน, เคมีนิวเคลียร์

2. CH 208 Advance Chem 1 (วิทย์ –คณิต) ครูรวิภา ม. ปลาย อังคาร 17.00 - 19.00

- อะตอม, ตารางธาตุ, สมบัติของธาตุหมู่หลัก,

พันธะเคมี, สารเชิงซ้อน, ธาตุแทรนซิชัน, เคมีนิวเคลียร์

3. CH 206 Chem for Admission ครูภัสสร์สิรี ม. ปลาย อังคาร 17.00 - 19.00

- สรุปเนื้อหาสำคัญ

- ตะลุยโจทย์ PAT2 , 9 สามัญ, กสพท. ฯลฯ

4. BI 101 : Bio Chill 1 ครูวรรณพร ม. ต้น อังคาร 17.00 - 19.00

- กล้องจุลทรรศน์

- เซลล์ของสิ่งมีชีวิต

- โครงสร้างการลำเลียงสาร

5. BI 220 ระบบต่างๆ ในร่างกาย ครูยุดาวดี ม. ปลาย อังคาร 17.00 - 19.00

6. PH 102 ฟิสิกส์คำนวณ 1 ครูมนัสนันท์ ม. ต้น อังคาร 17.00 - 19.00

- การเคลื่อนที่

- แรงในชีวิตประจำวัน

- แรงและการเคลื่อนที่

7. PH 208 ฟิสิกส์อะตอมและฟิสิกส์นิวเคลียร์ ครูณัฐฤทัย ม. ปลาย พฤหัสบดี 17.00 - 19.00

- ฟิสิกส์อะตอม

- ฟิสิกส์นิวเคลียร์

8. PH 205 คลื่น ครูอานนท์ ม. ปลาย อังคาร 17.00 - 19.00

- คลื่นกล

- คลื่นเสียง

- คลื่นแสง

กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์

Course ครูผู้สอน ระดับชั้น วัน - เวลา (น.) ห้องเรียน

1. MA 104 : Super Math ม.ต้น ครูปิยะพร ม. ต้น พุธ 17.00 - 19.00

2. MA 105 : พิชิต O-NET ม.ต้น ครูลักษณา ม. ต้น พุธ 17.00 - 19.00

3. MA 106 : คณิตพิชิตโจทย์ ม.1 ครูกิตติคม ม. ต้น จันทร์ 17.00 - 19.00

4. MA 207 : คณิตศาสตร์ ม.4 ครูนันทิยา ม. ปลาย ศุกร์ 17.00 - 19.00

5. MA 205 : Advance Math 5 ครูอุทัย ม. ปลาย พฤหัสบดี 17.00 - 19.00

- ฟังก์ชันเอกซ์โพเนนเชียล และลอการิทึม

- ฟังก์ชันตรีโกณมิติ

- เวกเตอร์ในสามมิติ

- ตะลุยโจทย์คณิตศาสตร์ ม.5

6. MA 208 : Math for Admission ครูอรพรรณ ม. ปลาย อังคาร 17.00 - 19.00

7. MA 209 : เตรียมสอบ PAT1 ครูวรนุช ม. ปลาย จันทร์ & อังคาร 17.00 - 19.00


กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ

Course ครูผู้สอน ระดับชั้น วัน - เวลา (น.) ห้องเรียน

1. EN 107 : Basic English ครูณัฏฐ์พิฌา ม. ต้น จันทร์ 17.00 - 19.00

2. EN 108 : Advanced English ครูณัฏฐ์พิฌา ม. ต้น อังคาร 17.00 - 19.00

3. EN 109 : Conversation Teacher Alex & Teacher Alevtina ม. ต้น พุธ 17.00 - 19.00

4. CN 101 : Basic Chinese ครูภัทราภรณ์ ม. ต้น พุธ 17.00 - 19.00

- Self-introduction, PINYIN, Number,

Time , Date, Fruit, Vegetable and Color,

Buy and Sell, Animal, Sport, Season,

Asking and Directing the Way

5. EN 204 : Basic English 2 ครูจอมพร ม. ปลาย พฤหัสบดี 17.00 - 19.00

6. EN 203 : GAT ครูธัญยดา ม. ปลาย พุธ 17.00 - 19.00

- English Expressions

- Vocabulary Expansion

- Reading Techniques

- Part of speech

- Prefixes and Suffixes

- Sentence Structure

- Phrasal Verb

- Idioms

7. EN 205 : Conversation 2 Teacher Hardy & Teacher Kinzang ม. ปลาย พุธ 17.00 - 19.00

8. CN 202 : Chinese Teacher You zhi ม. ปลาย อังคาร 17.00 - 19.00

กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ

Course ครูผู้สอน ระดับชั้น วัน - เวลา (น.) ห้องเรียน

1. AR 101 : การออกแบบ Graphic Design ครูพรเจตน์ ม. ต้น & ม. ปลาย พฤหัสบดี 17.00 - 19.00