ผลการแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิชาการในงานมหากรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา ระหว่างวันที่ 21-23 ธันวาคม 2561

โพสต์3 ม.ค. 2562 19:49โดยGreecha Katpratoom   [ อัปเดต 6 ม.ค. 2562 21:21 ]
โรงเรียนดาราวิทยาลัยได้ส่งนักเรียนเข้าร่วมแข่งขันทางวิชาการในงานมหากรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา ระหว่างวันที่ 21-23 ธันวาคม พ.ศ.2561 ซึ่งนักเรียนสามารถแข่งขันจนได้รับรางวัลดังต่อไปนี้

ระดับชั้น ป.1-ป.6
  • ผลการแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6  โรงเรียนดาราวิทยาลัยได้รับรางวัล ระดับเหรียญ ทอง
  • ผลการแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6  โรงเรียนดาราวิทยาลัยได้รับรางวัล ระดับเหรียญ ทอง
  • ผลการแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 โรงเรียนดาราวิทยาลัยได้รับรางวัล ระดับเหรียญ ทอง
  • ผลการประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 โรงเรียนดาราวิทยาลัยได้รับรางวัล ระดับเหรียญ ทอง
  • ผลการแข่งขันนาฎศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 โรงเรียนดาราวิทยาลัยได้รับรางวัล ระดับเหรียญ เงิน
  • ผลการแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3  โรงเรียนดาราวิทยาลัยได้รับรางวัล ระดับเหรียญ ทองแดง
ระดับชั้น ม.1- ม.3
  • ผลการแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 โรงเรียนดาราวิทยาลัยได้รับรางวัล ระดับเหรียญ ทอง
    • นักเรียนผู้เข้าแข่งขันคือ
      • เด็กชายภูวสิษฎ์  สมคิด  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/4
      • เด็กชายธนกฤต  จันทร์อินทร์  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/6
      • เด็กหญิงชัญญานุช  วรรณฉวี  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/6
    • ครูที่ปรึกษา
      • นายฉัตรยุคล    กลิ่นหอม

  • ผลการแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนดาราวิทยาลัยได้รับรางวัล ระดับเหรียญ ทอง
    • นักเรียนผู้เข้าแข่งขันคือ
      • เด็กชายอภิรักษ์  พิชญาวงศ์  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/2
      • เด็กหญิงสร้อยสุรางค์   ณัฐากาญจน์   ชั้นมัธยมศึกษาปีที่  2/3  
    • ครูที่ปรึกษา
      • นางสาวอัมพิกา   ล้อมวนวงศ์
      • นางสาวนิดา ธนะนู  

  • ผลการประกวดภาพยนต์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนดาราวิทยาลัยได้รับรางวัล ระดับเหรียญ เงิน
    • นักเรียนผู้เข้าแข่งขันคือ
      • เด็กหญิงสวลี  ศรีวรกุล  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/2
      • เด็กหญิงสุพิชญา  พรหมมา  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/2
      • เด็กหญิงมณฑาทิพย์  ปาวงศ์  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/2
      • เด็กหญิงโยษิตา  วงค์เสถียร  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/2
      • เด็กหญิงมุทิตา  ลายอละโอ๊ะ  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/2
    • ครูที่ปรึกษา
      • นายประดิษฐ์  ญานะ
      • นางสาววนิดา  งอกงาม
ระดับชั้น ม.4-ม.6
  • ผลการประกวดประติมากรรม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย โรงเรียนดาราวิทยาลัยได้รับรางวัล ระดับเหรียญ ทอง
    • นักเรียนผู้เข้าแข่งขันคือ
      • นางสาวนัชชา  ประสงค์ดี  มัธยมศึกษาปีที่ 6/8
      • นางสาวมิเรียม  เวเบอร์  มัธยมศึกษาปีที่ 6/8
      • นายพัสกร พิบูลย์  มัธยมศึกษาปีที่ 6/12 
    • ครูที่ปรึกษา
      • นางสาวนุชจรินทร์ กูลแก้ว 

  • ผลการประกวดขับขานประสานเสียง ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย โรงเรียนดาราวิทยาลัยได้รับรางวัล ระดับเหรียญ ทอง
    • นักเรียนผู้เข้าแข่งขันคือ
      • นางสาวกัลยาณี  ใบสุขันธ์  มัธยมศึกษาปีที่ 6/3
      • นางสาวชญาณิศา  จันทร์รอด  มัธยมศึกษาปีที่ 6/11
      • นางสาวชนิภรณ์  เต็มศาล มัธยมศึกษาปีที่ 5/4
      • นางสาวชลญา  กาบมาลา  มัธยมศึกษาปีที่ 5/10
      • นายธนภัทร  ใหลตระกูล  มัธยมศึกษาปีที่4/4
      • นายธนภัทร  ฉัตรเงิน มัธยมศึกษาปีที่ 6/2
      • นายธนภูมิ  ศิลปกรธรรม มัธยมศึกษาปีที่ 6/1
      • นางสาวธัญวรัตม์  คิดเลิศล้ำ  มัธยมศึกษาปีที่ 6/10
      • นายธารณ์ธาริต สุดเอี่ยม มัธยมศึกษาปีที่ 4/9
      • นายธีรุตม์  ธนปาลัตถ์ มัธยมศึกษาปีที่ 4/4
      • นายนภสิทธิ์  ลือชา  มัธยมศึกษาปีที่ 6/12
      • นางสาวนารี  วิลามาศ มัธยมศึกษาปีที่ 6/11
      • นางสาวนิรดา  พิเชฐกุลบดี มัธยมศึกษาปีที่ 5/10
      • นายปัณณธร  เดชฤาษี  มัธยมศึกษาปีที่ 6/12
      • นางสาวพรทิวา  ไชยวงค์  มัธยมศึกษาปีที่ 6/11
      • นางสาวพลอยตะวัน  ปิ่นมาศ  มัธยมศึกษาปีที่ 6/1
      • นางสาวพลอยแพรพรรณ  เสถียรภากร  มัธยมศึกษาปีที่ 4/4
      • นางสาวพลอยไพลิน ณ เชียงใหม่  มัธยมศึกษาปีที่ 6/7
      • นางสาวภิรมย์พร  อินเงิน  มัธยมศึกษาปีที่ 6/7
      • นายราเชนทร์  อินถา  มัธยมศึกษาปีที่ 6/12
      • นายวิธวิทย์  ศรีพิกุลพันธ์  มัธยมศึกษาปีที่ 6/9
      • นายวิธวินท์  ศรีพิกุลพันธ์ มัธยมศึกษาปีที่ 6/9
      • นางสาวศิริลักษณ์  ชาวทะเล มัธยมศึกษาปีที่ 6/7
      • นางสาวอัญชิษฐา  ยังแสง มัธยมศึกษาปีที่ 4/9 
      • นายอาณาจักร  จันทวี มัธยมศึกษาปีที่ 6/8
      • นายอิสรภาพ  สุวรรณ  มัธยมศึกษาปีที่ 6/12
      • นางสาวเบธานี  ยาคำ มัธยมศึกษาปีที่ 5/4
      • นางสาวแพรวพพร  วัฒนาพร มัธยมศึกษาปีที่ 6/8
      • นางสาวแพรวากรณ์  ไชยซาววงค์ มัธยมศึกษาปีที่ 4/4
      • นายกิตติชัย  ภูมิอภิธรรม  มัธยมศึกษาปีที่ 5/9
    • ครูที่ปรึกษา
      • นายอนุศิษฐ์ เกตหอม
      • นายเอกรินทร์ อักกพันธานนท์
      • นางสุดคนึง พันธุ์ประไพ
      • นางคีตกานต์ โยธามาศ 


Comments